Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Chúc Ngày mới tốt lành !

Chưa kích hoạt
    Cảm ơn
    64
    Đã được cảm ơn 35 lần ở 26 bài viết

Mặc định Chúc Ngày mới tốt lành !

Mỗi 1 ngày mới đến ...với buổi sớm ..bình minh mưa hay ...nắng ngập tràn ...đều chứa đựng những điều bí ẩn ...những niềm vui ...nụ cười ...những hạnh phúc và cả những mất mát ....Mỗi ngày với Leo ...có cả vui ...buồn ...có cả những bối rối ...xúc động ...Nhưng Leo vẫn mong ...ngày mới đến ...sẽ làm con người ta khoan khoái hơn ....tràn trề sức sống hơn ....và hi vọng hơn !

Thế nên ....Dù có mất đi 1 thứ gì đó ...thì hãy nhìn ra xa xa nhé ...ngày mới đến ...sẽ mang cho 1 ai đó ..trên thế giới này ...cái mà bạn mất đi ...hoặc sẽ mang cho bạn 1 thứ gì đó .....bù đắp lại ....

Vạn vật ko tự mất đi mà nó chỉ chuyển hóa từ người này sang người khác.. từ dạng này sang dạng khác !

Hãy tin rằng ...ko có gì rời xa bạn ....từ bỏ bạn ...mà nó đang cùng bạn chia sẻ với 1 ai đó ...

hay yêu đời lên nhé !

Hôm nay là 1 ngày buồn với Leo ! CÓ những lúc Leo đã nghĩ tiêu cực lắm ...nhưng nhìn nắng như những tia hi vọng vậy ...Leo thấy yêu đời lắm !

Chúc mọi người 1 ngày mới tốt lành ! hãy sống và cống hiến hết mình nhé ! Như Leo nè !
    Nguồn từ: http://chuyenhvt.com

Các bài viết cùng chuyên mục:

2. Đã có 3 người nói lời cảm ơn.

Administrator M.Com's Avatar
    Cảm ơn
    2,358
    Đã được cảm ơn 4,022 lần ở 1,071 bài viết

Một ngày mới.....
    Sau gần 4 ngày "bận bịu", đã có một sáng...như sáng hôm nay
    .... để vào để check diễn đàn....như sáng nay...

Nào một ngày mới tới rùi....^^ [-you-] cảm thấy thế nào ?
    Xây dựng lớn mạnh !

4. Những người đã cảm ơn :

Chưa kích hoạt
    Cảm ơn
    64
    Đã được cảm ơn 35 lần ở 26 bài viết

dạ ! 1 ngày có gió ...nắng ..và vui ! Tự dưng có cảm giác mình đc tận hưởng những thứ tuyệt vời lắm ...mặc dù tối qua vừa cãi nhau với con em ! gió lướt nhẹ má ...hôn lên mi ...ve vãn tóc ....Gió ! Em thích gió !

1 ngày năng động !

Thành viên gắn bó MissY's Avatar
    Cảm ơn
    130
    Đã được cảm ơn 106 lần ở 54 bài viết

Have a new day!!!!!!!!!!!!!!!!1
    Specially for Sagittarius

7. Những người đã cảm ơn :

Thành viên cống hiến Quynhchemistry's Avatar
    Cảm ơn
    1,177
    Đã được cảm ơn 581 lần ở 309 bài viết

Trích dẫn Gửi bởi yenlj_10anh Xem bài viết
    Have a new day!!!!!!!!!!!!!!!!1
    Specially for Sagittarius
    :-|:-|:-|, hahahahaha...

Chúc buổi sáng tốt lành

Chúc buổi sáng tốt lành! Đó là một câu chúng ta rất thường dùng. Bạn có thể nói câu đó với em gái mình, với đồng nghiệp của mình hoặc thậm chí là với người đưa thư. Bạn có thể coi nó là một lời chào, như kiểu "Xin chào", hoặc "Chào buổi sáng". Bạn cũng có thể coi nó là một lời chúc người khác khởi đầu ngày mới suôn sẻ. Hay bạn cũng có thể coi nó là một câu nói thân thiện để bắt đầu một cuộc trò chuyện, phá vỡ sự im lặng ban đầu. Đối với hầu hết mọi người, nó có thể chỉ là một thói quen, và là một hành động lịch sự, lễ phép.
    Riêng đối với tôi, "chúc buổi sáng tốt lành" có một ý nghĩa đặc biệt khác hẳn. Tôi không nhớ là tôi nói câu đó thường xuyên đến mức nào, hoặc có khoảnh khắc nào đặc biệt mà tôi nói điều đó không, trừ một lần.
    Đó là một buổi sáng cực kỳ lạnh và tâm trạng tôi thì cực kỳ tệ vì tôi vừa chia tay với bạn gái vào tối hôm trước. Tôi lái xe tới quán cà phê quen thuộc, đậu xe vào chỗ đậu xe quen thuộc rồi chọn chỗ ngồi quen thuộc trong quán. Tôi chỉ muốn được ngồi một mình để chìm vào suy nghĩ.
    Khi người phục vụ lại gần và tôi ngẩng đầu lên, tôi thấy đó không phải là cô phục vụ quen thuộc - người bình thường lịch sự một cách lặng lẽ và tôi cho rằng phong cách đó hợp với tôi nhất vào lúc này. Nhưng hôm ấy, lại gần tôi là một cô phục vụ mới mà tôi chưa từng gặp ở quán.
    Cô ấy trẻ trung, tóc tết thành hai bím và đôi mắt thì như thắp sáng cả thế giới! Tôi ko biết miêu tả thế nào vì cô ấy ko phải là người rất đỗi xinh đẹp, nhưng thực sự, cô ấy toả sáng, có lẽ cô ấy có thể mang ánh Mặt trời tới cho cả những ngày u ám nhất.
    Và khi thấy tôi ngẩng đầu lên, cô ấy nói to:
    - Chúc buổi sáng tốt lành, tôi có thể giúp gì được anh?
    Có lẽ đó chỉ là một câu nói bình thường của một người phục vụ, nên tôi chỉ gật đầu và gọi cốc cà phê sữa. Cô ấy lại mỉm cười, nói to thêm lần nữa:
    - Chúc anh buổi sáng tốt lành, thật sự tốt lành đủ để anh có thể mỉm cười đc ấy!
    Rồi cô ấy quay đi làm việc tiếp. Còn tôi cảm thấy trái tim mình như tan ra.
    Điều đáng chú ý ở cô gái ấy ko phải là ngoại hình, mà là cách cô ấy tiếp nhận mọi việc xung quanh, cách mà cô ấy toả sáng và tràn ngập ánh sáng ấy đi khắp nơi. Suốt 2 tháng sau đó, sáng nào tôi cũng tới quán cà phê, phần nhiều chỉ để nhìn thấy cô gái đó và nghe câu "Chúc buổi sáng tốt lành" của cô ấy. Có những buổi sáng rất vội và sắp muộn giờ đi làm, tôi cũng cố ghé vào quán, mua một cốc cà phê mang theo, để rồi ghé vào cửa hàng của một ng bạn ở gần công ty và để cốc cà phê ở đó chứ ko kịp uống.
    Cuối cùng, cô gái đó lại là ng "mở đầu" trước. Cô ấy hỏi địa chỉ email của tôi. Chúng tôi viết email và nói chuyện qua điện thoại rất nhiều sau đó. Một thời gian sau, chúng tôi thật sự yêu nhau rồi kết hôn.
    Bạn thấy đấy, đây ko phải là một câu chuyện về lời chào buổi sáng, mà là một câu chuyện TY. Nó là câu chuyện về một khởi đầu tốt lành. Nó thay đổi cách suy nghĩ của tôi về việc câu chào chỉ đơn giản là một câu chào thể hiện phép lịch sự. Nó có ý nghĩa nhiều hơn thế. NÓ có thể giúp bạn thu hẹp khoảng cách với người khác, đem niềm vui đến cho họ - có thể đang rất tồi tệ - trở nên tốt đẹp hơn... Vậy thì bạn nhớ nhé, hãy mở rộng cửa trái tim, bạn ko biết là bạn sẽ đem đc nhữg điều kỳ diệu nào tới cho những người xung quanh, và càng ko biết là có những điều kỳ diệu nào có thể xảy ra sau đó đâu!

Đôi bạn thân mến, các bạn làm mình nhớ tới câu chuyện trên đấy, khá hay đúng ko , hihihi... Chúc các bạn luôn tìm thấy niềm vui và hạnh phúc trong cuộc sống. Cảm ơn Leo đã làm mình thấy một thứ mình sắp bỏ quên, chúc bạn luôn vui vẻ...

9. Đã có 2 người nói lời cảm ơn.

Thành viên gắn bó slavich_đinh's Avatar
    Cảm ơn
    90
    Đã được cảm ơn 52 lần ở 36 bài viết

Sáng ngủ dậy mà đc nhận một lời chúc ngày mới tốt lành thì cả ngày hum đó ta sẽ lạc quan vui vẻ mọi việc đều thuân buồm xuôi gió
    hãy thể hiện sự qtaam tới bạn bè và những ng mình yêu quý bằng một câu chúc:ngày mới tốt lành các bạn nhé.Như vậy bạn sẽ đc cộng điểm trong mắt ng ấy đó

Thành viên tích cực Drogba's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Đã được cảm ơn 6 lần ở 6 bài viết

em cảm ơn các bác đã quan tâm đến chúng em
    em cảm thấy vui quá!

Thành viên gắn bó cobexinh_93's Avatar
    Cảm ơn
    747
    Đã được cảm ơn 279 lần ở 241 bài viết

Icon23

Trích dẫn Gửi bởi M.Com Xem bài viết
    Một ngày mới.....
    Sau gần 4 ngày "bận bịu", đã có một sáng...như sáng hôm nay
    .... để vào để check diễn đàn....như sáng nay...

Nào một ngày mới tới rùi....^^ [-you-] cảm thấy thế nào ?
    một ngày mới với bao niềm vui và nối buồn mới
    chúc các bạn một ngày mới có đủ nghị lực mới để đối đầu với những thử thách mới ha
    .::Thảo Đốm::.

Chưa kích hoạt
    Cảm ơn
    19
    Đã được cảm ơn 8 lần ở 8 bài viết

ngày tốt lành cái gì chứ
    sáng ra thì nhỡ xe
    trưa thì cãi nhau với người mình yêu
    chiều thì tí đâm vào đầu ô tô
    hok bít tối sẽ ra sao đấy